Trang Chủ  Trang Chủ  Chủ đề mớiChủ đề mới  Hiển thị danh sách thành viênThành viên  LịchLịch  Tìm trên diễn đànTìm kiếm  Trợ giúpTrợ giúp
  Đăng kýĐăng ký  Đăng nhậpĐăng nhập
Trục trặc và cách giải quyết
 Diễn đàn :Diễn đàn chính :Trục trặc và cách giải quyết
Message Icon Chủ đề: Một số ý kiến về tính chi phí Hạng mục chung Trả lời bài viết Gửi bài viết mới
Trang  of 2 Tiếp >>
Tác giả Nội dung
Thao PTSC
Newbie
Newbie

Gia nhập: 12 Nov 2015
Trạng thái Online: Offline
Trích dẫn Thao PTSC Replybullet Chủ đề: Một số ý kiến về tính chi phí Hạng mục chung
    Ngày gửi: 01 Dec 2015 lúc 2:22pm
Tôi có hai điểm cần G8 hổ trợ nửa nhé
Khi tôi tính Dự toán theo NĐ32/2015 tôi thấy tại sheet HM chung thầu điểm số 2 có Ghi là: "Chi phí một số công tác không xác định được khối lượng từ thiết kế"  theo tôi câu này không đúng, vì theo NĐ32/2015 không có chổ nào ghi chi phí nào như vậy hết. Chi phí hạng mục chung bao gồm, láng trại tạm, mod, demod thiết bị con người, thí nghiệm, an toàn, hoàn trả mặt bằng...nên tôi nghĩ chổ này các bạn nên thay bằng câu "Các chi phí chung khác theo NĐ32" thì dể hiểu hơn

Ngoài ra, tại Sheet Dự toán gói thầu điểm 3 Chi phí dự phòng các bạn để 3.1 Chi phí dự phòng cho yếu tố phát sinh khối lượng mà không chổ để nhập số % vào, chổ này phải nhập thủ công vào ngay tại công thức tính thì hơi khó sử dụng, lúc đầu tôi không biết nhập số % vào đâu nửa.
ThaoPTSC
IP IP Logged
phuongg8
Senior Member
Senior Member

Gia nhập: 21 Jun 2011
Trích dẫn phuongg8 Replybullet Ngày gửi: 01 Dec 2015 lúc 2:57pm
Originally posted by Thao PTSC

Tôi có hai điểm cần G8 hổ trợ nửa nhéKhi tôi tính Dự toán theo NĐ32/2015 tôi thấy tại sheet HM chung thầu điểm số 2 có Ghi là: "Chi phí một số công tác không xác định được khối lượng từ thiết kế"  theo tôi câu này không đúng, vì theo NĐ32/2015 không có chổ nào ghi chi phí nào như vậy hết. Chi phí hạng mục chung bao gồm, láng trại tạm, mod, demod thiết bị con người, thí nghiệm, an toàn, hoàn trả mặt bằng...nên tôi nghĩ chổ này các bạn nên thay bằng câu "Các chi phí chung khác theo NĐ32" thì dể hiểu hơn
Ngoài ra, tại Sheet Dự toán gói thầu điểm 3 Chi phí dự phòng các bạn để 3.1 Chi phí dự phòng cho yếu tố phát sinh khối lượng mà không chổ để nhập số % vào, chổ này phải nhập thủ công vào ngay tại công thức tính thì hơi khó sử dụng, lúc đầu tôi không biết nhập số % vào đâu nửa.

Chào bạn.
Cám ơn ý kiến đóng góp của bạn về phần chỉnh sửa lại tên "Chi phí một số công tác không xác định được khối lượng từ thiết kế" bên mình sẽ kiểm tra lại.

Vấn đề thứ 2 bạn thắc mắc là tại Sheet "Dự toán gói thầu" điểm 3 Chi phí dự phòng phần 3.1 Chi phí dự phòng cho yếu tố phát sinh khối lượng không có chỗ để nhập số % vào thì bạn làm như sau:
Bạn vào menu "Công trinh" -> hệ số chi phí xây lắp.
Trong đó có ô Hệ số CP dự phòng bạn nhập % vào đó rồi chấp nhận là được.
Có gì không hiểu bạn vui lòng gọi theo số: 04.22.195.191 or 0986.547.549.

Sửa bởi phuongg8 - 01 Dec 2015 lúc 2:58pm
Phương G8
(024) 22 195 191 or (024) 22 404 739
Email:dutoang8@yahoo.com
IP IP Logged
Thao PTSC
Newbie
Newbie

Gia nhập: 12 Nov 2015
Trích dẫn Thao PTSC Replybullet Ngày gửi: 02 Dec 2015 lúc 10:20am
Cảm ơn phongg8.
ThaoPTSC
IP IP Logged
phuongg8
Senior Member
Senior Member

Gia nhập: 21 Jun 2011
Trích dẫn phuongg8 Replybullet Ngày gửi: 02 Dec 2015 lúc 10:40am
Originally posted by Thao PTSC

Cảm ơn phongg8.

Chào bạn Thao PTSC.
Hôm trước bạn có hỏi về phần chỉnh sửa tên "Chi phí một số công tác không xác định được khối lượng từ thiết kế" thì bên mình đã kiểm tra lại.

Tên này bên mình làm đúng theo trong phần dự thảo Thông tư_ Nghị định 32/2015 Bảng 2.3. Tổng hợp dự toán chi phí hạng mục chung.
Bạn xem lại nhé.

Sửa bởi phuongg8 - 02 Dec 2015 lúc 10:40am
Phương G8
(024) 22 195 191 or (024) 22 404 739
Email:dutoang8@yahoo.com
IP IP Logged
Long an
Guest
Guest

Trích dẫn Long an Replybullet Ngày gửi: 07 Dec 2015 lúc 9:35am
cho e hỏi có ai chay dự toán g8 ở tỉnh Long an k z, cho e xin file tham khảo với, e dang o tỉnh khác cty dang co ctrinh bên Long An mà kb
IP IP Logged
minhtq
Guest
Guest

Trích dẫn minhtq Replybullet Ngày gửi: 07 Dec 2015 lúc 11:00pm
cho mình hỏi chút. trong phần hạng mục chung không thấy có chi phí thí nghiệm vật liệu
IP IP Logged
minhtq
Guest
Guest

Trích dẫn minhtq Replybullet Ngày gửi: 07 Dec 2015 lúc 11:02pm
mail mình là minh.xlcn@gmail.com mong admin hướng dẫn
IP IP Logged
dangg8
Senior Member
Senior Member

Gia nhập: 04 Dec 2013
Trích dẫn dangg8 Replybullet Ngày gửi: 08 Dec 2015 lúc 10:24am
Originally posted by minhtq

cho mình hỏi chút. trong phần hạng mục chung không thấy có chi phí thí nghiệm vật liệu

Chào bạn !

Bình thường bạn làm sẽ không thấy phần chi phí thí nghiệm vật liệu trong Hạng mục chung
Để có mục này thì bạn làm như sau :

Trước tiên ở Sheet "Công trình" bạn tạo thêm 1 Hạng mục mới (VD: Hạng mục Chi phí thí nghiệm vật liệu)

Sau khi có thêm 1 Hạng mục Chi phí thí nghiệm vật liệu bạn vào Menu "Công trình" / "Hệ số chi phí xây lắp". Lúc này tại bảng hệ số bên dưới sẽ thống kê tất cả các Hạng mục trong công trình của bạn trong đó có Hạng mục Chi phí thí nghiệm vật liệu.
Bạn tick chuột chọn đánh dấu Hạng mục Chi phí thí nghiệm vật liệu, và ở Loại hạng mục bạn chọn là Hạng mục chung.

Khi đó ở Sheet Hạng mục chung sẽ xuất hiện thêm phần Hạng mục Chi phí thí nghiệm vật liệu, như bạn cần.

Chúc bạn thành công !

Nguyễn Đăng Dương
Mobile : 0978. 68.68.91 or 0912.55.07.85

IP IP Logged
Duc Vụ
Guest
Guest

Trích dẫn Duc Vụ Replybullet Ngày gửi: 23 Oct 2016 lúc 5:41pm
Cho mình hỏi chút: Trong công trình thủy lợi, dự toán thẩm định năm 2015 có tính ca máy bơm nước. Nhưng khi thanh tra kiểm tra thì cắt đi; và nói trong:"Chi phí một số công tác không xác định được khối lượng từ thiết kế" theo thông tư 04/2010 có tính ca máy bơm nước rồi. Mọi người làm ơn cho mìh hỏi như vậy đúng hay sai? Thanks all!
IP IP Logged
thienly_88
Senior Member
Senior Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 12 Apr 2010
Trích dẫn thienly_88 Replybullet Ngày gửi: 25 Oct 2016 lúc 11:26am
Chào Bạn!
Mình xin trả lời câu hỏi của bạn như sau:
- "Chi phí một số công tác không xác định được khối lượng từ thiết kế"là theo thông tư 06/2016.
- Trong công trình thủy lợi của bạn nếu máy bơm được dùng thường xuyên thì bạn được tính. còn nếu máy bơm mà không dùng thường xuyên ví dụ như trời mưa bạn bơm nước ra để làm thì sẽ được tính ở chi phí một số công tác không xác định được khối lượng từ thiết kế rồi.

Sửa bởi thienly_88 - 25 Oct 2016 lúc 11:27am
Thiên Lý
Mobi : 0976.137.628
Email : thienly029@gmail.com
Yahoo: congchuaxuhoa_029
IP IP Logged
Trang  of 2 Tiếp >>
Trả lời bài viết Gửi bài viết mới
Xem trang in Xem trang in

Chuyển nhanh đến
Bạn có thể tạo đề tài mới
Bạn có thể trả lời bài viết