Trang Chủ  Trang Chủ  Chủ đề mớiChủ đề mới  Hiển thị danh sách thành viênThành viên  LịchLịch  Tìm trên diễn đànTìm kiếm  Trợ giúpTrợ giúp
  Đăng kýĐăng ký  Đăng nhậpĐăng nhập
Trục trặc và cách giải quyết
 Diễn đàn :Diễn đàn chính :Trục trặc và cách giải quyết
Message Icon Chủ đề: Mong cao thủ chỉ giáo Trả lời bài viết Gửi bài viết mới
Tác giả Nội dung
ksdibuon
Newbie
Newbie
Ảnh đại diện

Gia nhập: 21 May 2013
Trạng thái Online: Offline
Trích dẫn ksdibuon Replybullet Chủ đề: Mong cao thủ chỉ giáo
    Ngày gửi: 21 May 2013 lúc 7:27pm
Chào các tiền bối, em mới đi làm, hôm nay làm dự toán mái nhà, có mái tole dùng Xà gồ thép C(45x100x2), em dùng
"Định mức AI.61131 Lắp dựng xà gồ thép" đơn vị là "tấn"
trong đó có 1 thành phần hao phí vật tư mã số "A24.0712 Thép hình" với hao phí định mức là 0,15 (đv là kg)

Các tiền bối cho em hỏi là
1. Mã số "A24.0712 Thép hình" này là thép làm xà gồ hay để làm bản tab để hàn hay là thép gì ah?
2. Nếu ko phải mã số "A24.0712 Thép hình" là thép làm xà gồ thì dùng mã hiệu nào trong định mức để tính khối lượng xà gồ thép (của em là xà gồ thép C45x100x2)

Rất mong được các bác chỉ giáo. Thậm ơn!

IP IP Logged
dutoang8.hieu
Newbie
Newbie

Gia nhập: 01 Aug 2012
Trạng thái Online: Offline
Trích dẫn dutoang8.hieu Replybullet Ngày gửi: 23 May 2013 lúc 10:45am
Originally posted by ksdibuon

Chào các tiền bối, em mới đi làm, hôm nay làm dự toán mái nhà, có mái tole dùng Xà gồ thép C(45x100x2), em dùng"Định mức AI.61131 Lắp dựng xà gồ thép" đơn vị là "tấn"trong đó có 1 thành phần hao phí vật tư mã số "A24.0712 Thép hình" với hao phí định mức là 0,15 (đv là kg)Các tiền bối cho em hỏi là 1. Mã số "A24.0712 Thép hình" này là thép làm xà gồ hay để làm bản tab để hàn hay là thép gì ah? 2. Nếu ko phải mã số "A24.0712 Thép hình" là thép làm xà gồ thì dùng mã hiệu nào trong định mức để tính khối lượng xà gồ thép (của em là xà gồ thép C45x100x2)Rất mong được các bác chỉ giáo. Thậm ơn!

Chào a.
Công việc của a là Lắp dựng xà gồ thép thì trong định mức chỉ có 1 công tác đấy thôi, mã số là AI.61131. Trong đó, có thành phần hao phí là thép hình, cái này do hao phí định mức của BXD ban hình. Tuy nhiên, nếu a muốn sửa tên hoặc hao phí ĐM theo thực tế công trình, thì a sửa trực tiếp ở cửa sổ hao phí bên dưới trong Sheet Công trình của G8.
Thanks alot.
Nguyễn Đăng Hiếu
Công ty Cổ phần công nghệ Hoàng Hà
P.1906 - CT2 - KĐT Văn Khê - Hà Đông - Hà Nội
Mobi: 0988.007.887 - 0912 23 09 84
Email: Dutoang8.hieu@gmail.com
Yahoo: Hieu.dutoanG8
IP IP Logged

Quick Reply
Tên:

Nội dung:
   Sử dụng Mã diễn đàn để định dạng bài viết
Unique Security Code:
Code Image - Please contact webmaster if you have problems seeing this image code Load New Code
Please enter the Security Code exactly as shown in image format.
Cookies must be enabled on your web browser.

Trả lời bài viết Gửi bài viết mới
Xem trang in Xem trang in

Chuyển nhanh đến
Bạn có thể tạo đề tài mới
Bạn có thể trả lời bài viết
Bạn không thể xoá bài viết bạn đã gưi
Bạn không thể sửa bài viết bạn đã gửi
Bạn không thể tạo bình chọn
Bạn không thể bình chọn

Du toan G8 version 5.0
Copyright ©2007 Hoang Ha Techical Joint Stock Company

Trang này được tạo ra trong 0.094 giây.